And this is VOA 1, the hits. Kutoka studio 15 hii ni VOA Express, ni VOA Express moja kwa moja kutoka jiji kuu la Marekani Washington DC, siku ikiwa ni ya Alhamisi, siku maalum kabisa hapa Marekani ambayo tunaita Thanksgiving ya kutoa shukurani Tarehe 23 Novemba mwaka 2023. Jina langu Harrison Kamau, mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Tutakuwa pamoja katika vo Express hivi sasa, ambayo pia inaambatana na burudani ya muziki. Tunakuchezea uh, muziki kutoka kwa wanamuziki mbalimbali walioko Afrika mashariki na kati. Hali kadhalika tutakuwa na kipengele kile cha barazani, tunachokuhusisha wewe msikilizaji kusikia maoni yako live, yani moja kwa moja kupitia studio zetu namba 15 za VOA hali kadhalika kutakuwa na habari muhimu za dunia ndani ya VOA Express. Safi kabisa, yaani mambo ndivyo yalivyo popote ulipo, nikitumai kwamba unapata uh, kuwa salama. Napata habari kwamba Mkamiti kule uh, sehemu nyingi za Afrika Mashariki mvua unanyesha mvua kubwa sana au mvua nyingi sana kwa hivyo kuna sehemu ambazo zinakuwa hatarishi kama kule pwani ya kenya kwa hivyo nakuomba popote popote ulipo hakikisha usalama wako lakini hilo lisifanye kwamba tusisikilize voa express kutoka hapa jiji kuu la marekani washington dc naona kuna maswala ya elimu hapa na vijana mkamiti, sijui labda nikupishe kupishe kijiti, ni kupe kijiti kwanza, alafu anze hasa. So bila shaka basi unafahamu swala la elimu ni kitu ambacho kinamgusa kila mmoja, kila kijana aa, katika maisha yake ya kila siku ambapo aa, vijana baadhi ya vijana wanaeleza kwamba mm -hmm. uh, wana, unapofika wakati ambapo wanataka kufanya maamuzi yao juu ya masomo mm -hmm. yapi wanataka wayachukue uh, waendelee nayo baada ya masomo ili awe na faida katika maisha yayo ya baadaye, kunakuwa na changamoto. Wengine wanaeleza kwamba uh, wazazi pia wanakuwa wanachangia katika kuwafanyia maamuzi kwamba kijana anasema yeye anataka achukue uh, mkondo wa sayansi, lakini mzazi anamwambia anataka achukue mkondo wa biashara, kwa sababu biashara ndio itakayomsaidia awe na maisha bora baadaye, lakini mwanafunzi anaona kwamba mkondo wa sayansi yeye, kwa sababu pengine anataka awe labda daktari au labda anataka kuwa mtafiti wa maswala fulani ya kisayansi. Na wakati huo wanasema kwamba kile wanafanya hivyo kutokana na uhalisia ambao wanafundishwa shuleni no. kwamba mm. kuna kuwa na theory nyingi kuliko practical. kwa Nkwende, hivyo basi wanaona ni bora wao wenyewe wajifanyia maamuzi kuliko kupata presha kutoka kwa wazazi. Nimezungumza na kijana Isa Kalidi, yeye anapatikana kule maeneo ya Sinza jijini Dar es Salaam na anaeleza changamoto anazozipata vijana katika kuchagua huu mtaala. changamoto ambazo tunazipitia katika mitaala au kuchagua kombination wakati wa masomo, kwa sababu katika elimu yetu nyingi za Kiafrika tunashindwa kufundishwa kwa practical sana. Kwa hiyo tunakuwa tunafanya sana theory, na wengi wetu wanakuwa na wanapata changamoto ya kujua kitu ambacho unafundishwa pale ni vipi kinaweza kwenda kufanya kazi, au kivipi kinaweza kwenda kukusaidia mbeleni katika maisha ya baadaye. Kwa hiyo changamoto na kopo kubwa, kama ukija kwa watu wa science wanaofanya labda udaktari, upasuaji, wanakuwa hawapati, hawana vifaa vya kutosha vya kufanyia experiment katika zile sekta tia, watakapokuwa wamejisomesha na kufika mbali zaidi, ndo anapokuwa na uwezo wa kufanya surgery na kujua kama hiki kinatakiwa kiwa hivi, ambapo ametumia muda mwingi sana kwa shueni kujifunza katika mtaala wake wa sayansi. Hali ya kuwa kungekuwa kuna kungekuwa kuna mazingira rafiki ambayo ni mazuri zaidi ya kwake yeye kuweza kusoma tangu mapema, kujua hivyo vitu, angeweza kuvijua mapema na vingeweza kumsaidia kunganya muda mfupi kuliko muda ambao anaotumia katika katika kuji kusoma katika mitaala hii ya kwetu leo huko Afrika. Au pia ukija kwa watu wanaofanya biashara, unajua, katika masomo shule tunakutana na tunakutana na masomo tu ya siore, unafundishwa biashara naani namna hii inakwenda hivi, unatakiwa uze hivi, unatakiwa upachezi namna hii. Lakini ukija katika uhalisi wa biashara, kuna vitu vingi ambavyo viko ndani ya biashara unakuwa hufundishwi katika mtaala ulioko wa shule. Kwa hiyo ukishamaliza shule kama sehemu za biashara, unakuja kukutana tena na elimu nyingine ya biashara ambayo sasa ipo kabisa yenyewe fisika ambayo ipo kwa sisi, ndio tunaita sasa elimu ya mtaani ya kibiashara, ambayo hiyo ndo inakufanya unakuwa successful katika maisha yako, tofauti na ile ambayo umefunzwa darasani. Sasa isa, kwa sababu tayari nyinyi vijana wanafunzi mliopo katika um, madarasani mashuleni mmeshaona hali ilivyo nini unadhani kifanyike ili nyinyi vijana wanafunzi mweze kuendana na uhalisia wa mazingira ya shule katika kuchagua hizi kombinesheni walimu na baadhi ya taasisi wangejitahidi kuweka mazingira mazuri ya kile ambacho mwanafunzi amekichagua kukisomea basi afundishwa katika mazingira mazuri zaidi ambayo yanaweza kaenda kumsaidia mbeleni na ye ee, akaja kuwa successful kutokana na kile alichokisomea. Kulikoni wanafunzi wengi unakuja kukuta katika wanafunzi, asilimia mia asilimia hamsini mpaka sabini wengi wanatoka shule wana GPA nzuri, wamefaulu vizuri, lakini wakifika katika mtaani, katika physicality ya kufanyia kazi kile ambacho walikuwa amekisomea, vingi vinakuwa vinawapa shida. Ndiyo maana wanafunzi wengi sana wamekuwa siku hizi wakifanya volunteer pamoja na field nyingi sana kuliko wanafunzi ambao wanakuwa wako direct moja kwa moja wamepata kazi. Kwa hiyo ni changamoto ambazo zimeanzia tangu chini katika mitaala ambayo tumechagua kuisomea na watu ambao wakufunzi tumepata kutufundishia. Ni beta nao angejaribu kubadilisha idea za kufundishia. Kama mtu ataka kufanya biashara, basi afundisho kile ambacho kinaendana na uhalisia ambao atakuja kukifanyia baadaye. Shukrani sana Isa uh, kwa kujumuika nasi katika VOA Express hivi sasa na kutoa mtazamo um, na maoni yako kuhusiana na changamoto mnazopitia vijana katika kuchagua masuala ya combination. Na wakati huo wa basi, Harrison huko mm -hmm. Tanzania yep. matokeo ya darasa la saba, mm -hmm. yametoka, mm -hmm. na kulingana na taasisi ya serikali inaeleza kwamba vijana hawajafanya vizuri katika somo la hisabati. Hivyo basi kinaendana na hiki ambacho mm, Isa amezungumza mm. Basi pata burudani ya muziki, anaitwa Lavalava anakuambia habibi, asili ya Kizanzibari, chokoleti kala niksa mtanga tanga, unang'ara ng'ari ng'ari. bau habibi kutoka kwa Lavalava lava ndicho kinatupeleka mbele katika sehemu nyingine ya kipengele kinachofuata ndani ya VOA Express, na kama basi hapo awali mwenzangu Harison Kamau alivyokudokeza kwamba hapa Marekani leo ni siku kuu ya shukrani, Thanksgiving. Na hivi tunavyozungumza katika jiji la New York, jiji la wajanja, wenyewe wanaliita jiji la wasiolala, kuna ile Paredi ya Thanksgiving inafanyika wakati huu na itakuwa kwenye miji mingi mikubwa hapa Marekani, kwa sababu hivo tu ndivyo sherehe zilivyo. Na kipindi tukifikia mwendo wa matangazo yetu yao mengine, tutakuwa mm -hmm. tumeshapata taarifa zaidi ya mambo yatakavyo yakiendelea hapa Marekani na, na la... tunaposema paredi sio mm. kwamba tu unajua mtu ana anaweza kadhani kwamba labda ni lile gwaride peke yake mm. si gwaride; ni gwaride linaloambatana na, na burudani ya muziki eh, wasanii mbalimbali wanacheza, e, watu wamevaa nguo za aina tofauti tofauti za kuvutia. Kunakuwa kuna vipeperushi, kuna baadhi ya wana michezo e, ambao kunakuwa kunafanyika, kuna soka inafanyika maalum kwa siku ya Thanksgiving na chakula, umesahau. Lakini sasa basi, kwenye Vio Express tunaangalia leo jambo lingine ambalo mkamiti limekita mizizi sana kwenye jamii, unaliona kwenye mitandao ya kijamii, wakati mwingine kwenye vyombo vya habari. Nazungumzia kuhusu mapenzi na sio mapenzi tu, nazungumzia vijana wavulana wenye umri mdogo ambao sasa wamekimbilia ama wanaonekana kuegemea kwenye wanawake wenye miaka ya juu kuliko wengine, wanakuwa kwenye mapenzi au mahusiano na wanawake ambao ni mara mbili ya umri wao, wengine hata labda kupita hata umri wa mama yao. Na kuna sababu nyingi tu zinazotolewa. Vijana wenyewe wengine wanafunguka, wengine wanafungua kwenye mitandao na kusema waziwazi kwamba mimi namtaka huyu, namhitaji kwa sababu moja mbili tatu, labda sababu za kifedha hmm. Aa, mimi mwenyewe namuona huyu ana uzoefu wa maisha kama kijana mdogo, naona kwamba nina protection, yaani kuna mambo mengi tu kibao yanayopelekea. Na kisha pia, katika wasanii mao watu wenye ushawishi mkubwa, kuna wale wamejitokeza waziwazi. Kwa mfano, nitamtoa mwanamziki wa nyimbo za injili nchini Kenya, maarufu sana julikana kama uh, Guardian Angel. Uh, yule kijana ana mama ambaye amempita miaka, nafikiri kwa zaidi ya miaka ishirini na kitu na anasema anampenda sana, kwa wameoana kabisa, na yule ni mtu mwenye ushawishi mkubwa. Kwa hivyo sasa inakuwa inakuwa kwamba watu wengi wanafuata nyayo zake, hata baadhi ya watu wanaofanya kazi naye kwenye muziki pale, nafikiri producer wake hivi, mm, karibuni pia amepata kuoa pia uh, mwanamke ambaye amempita miaka mbali sana, na wanasema wako vizuri tu, huku wakitoa sababu zao mseto. Lakini ili tufahamu kama kweli hili linaendelea na vijana wenyewe wanalichukulia vipi, hebu mm, tusikie kutoka kwake William Lusige ambaye ni kijana ni mkazi wa Nairobi. Nisimzungumzie, nisiseme tu, yeye aseme. Kama kijana Lusige, mambo haya mnayachukuliaje na umeyashuhudia, ume kama kijana ni jambo ambalo pia mimi nilishuhudia nikiwa pia ni kijana, na ni jambo ambalo linaendelea kuonekana kwa kwamba labda linakuwa kwa kasi. Kumekuwepo na mahusiano makubwa baina ya watu ambao, hususan jinsia ya kike, ambao labda umri umekwenda na vijana ambao wakivulana, ambao ni wachanga, na wengi wamekuwa wanaona kwamba huenda sababu kubwa ni jinsi maisha yalivyo kwa sasa. Kwa hivyo, unakuta vijana wengi hawawezi kujimudu kifedha, na wanajihusisha na mapenzi na mahusiano na watu ambao labda wamewapita kiu kutokana na kwamba wengi wao unakuta wanajiweza, wengi wao wameajiriwa, wengi wao ni watu ambao ni wanawake ambao wameweza kuwekeza kwa muda mrefu, kwa hivyo wana fedha. Kwa hivyo kwa asilimia kubwa imeonekana, labda vijana hawa wamekuwa wanafuata fedha, lakini wakati huo pia vijana wengi wanasema kwamba labda ni kutokana na ma, kupanda kwa gharama ya maisha na kudorora kwa uchumi. Kwa hivyo ni kitu ambacho kimetokea, ni kitu ambacho kinaendelea kutokea, na ni kitu ambacho inaanza kuonekana kama taasubi ya kawaida. Kwa hivyo ni suala ambalo lipo kwa wingi, na kwa sasa ukiangalia vijana wengi hata wanasusia kuwa na mahusiano na wapenzi ambao labda ni wa umri mmoja ama umri mchanga, kama tulivyokuwa tunashuhudia kitambo, hususan wanaume wakiwa wa umri wa juu kidogo nakuwa na mahusiano na watoto wa kike ambao ni wa umri wa chini. Lakini sasa hiyo taasubi inaonekana kubadilika, na kwa wingi sasa tunaona vijana wakijitokeza na kuwa na mahusiano makubwa na wale ambao labda wanawapiko Umbe. Na sijui pengine kama unaona maadili ya kitamaduni au ya kijamii ni kama hayazingatiwi tena, maanake ilikuwa ni mwiko katika miaka ya nyuma, hilo nalo utasemaje? Nadhani ni ujio wa utandawazi, kwa sababu zamani ulikuwa unakuta usia unatoka, hususan kwa wazazi ama kwa jamii pale nyumbani vijijini, labda wazee wangekuambia haufai kufanya hili, haufai kufanya lile, lakini kutokana na ujio wa teknolojia na utandawazi, vijana kwa sasa wanaweza kujifunza mambo kama haya kwa kusoma kwenye mitandao. Maanake tunajua katika mataifa mengine, labda sheria na labda itikadi zao sio kama sisi tulivyokuwa tunafanya hapa, kwa hivyo labda kwingine inaruhusiwa na ni kitu cha kawaida na pia nadhani kwamba labda wameiga pia kutoka kwa wale ambao ni watu tajika. Kuna wasanii hata hapa nchini Kenya ambao ni maarufu eh, eh, kwa mfano msanii Guardian Angel yeye amejitokeza na wazi na kusema kwamba yuko radhi, kwa sababu yuko katika uhusiano kama huo. Kwa hivyo unakuta labda wale mashabiki wake, labda wale vijana ambao wanachipuka, wanajifunza labda kutoka kwa wale ambao watu huenda wanachukulia kama ni watu ambao ni kielelezo, na pia labda wanajifunza pia wengine kutokana na ujio wa teknolojia ambapo wanaona ni kitu cha kawaida. Haya, unasikia huenda teknolojia pia imechangia kwamba inaonekana, you know, kama ni kitu cha kawaida kwa kukiona sana kwenye mitandao ya kijamii nakua, mm -hmm, ama hiki ni kitu cha kawaida sijui, lakini huyu ni kijana amezungumza pake akasema kwamba kweli ni jambo ambalo anaona limekita mizizi sana na linaendelea kuongezeka katika jamii, lakini ni kitu cha kawaida. Sitasema lolote kama alivyosema yeye e, kwa maneno yake. Basi tuende kwenye habari za kimataifa. Rais wa Afrika Kusini Cyril Ramaphosa siku ya Jumatano alipokea vyema makubaliano ya kusitisha mapigano ya siku nne huko Gaza na kusema kwamba anatumai makubaliano kati ya Israel na Hamas yataimarisha juhudi za kufikia mwisho wa mzozo huo. Ramaphosa amekuwa mmoja wa sauti maarufu katika bara la Afrika kuhusu vita vya kikatili kati ya Israel na Hamas ambavyo vimeendelea kwa takriban wiki saba. Rais wa Kenya Uhuru uh, William Ruto amesema mapema leo kuwa serikali yake iko tayari kubinafsisha kampuni 35 za serikali na anaangalia kampuni nyingine 100 baada ya kutunga sheria mwezi uliopita kupunguza urasimu. Kenya ilibinafsisha kampuni inayomilikiwa na serikali mwaka elfu mbili na nane kupitia ipo kwa asilimia 25 na hisa katika kampuni ya mawasiliano ya Safaricom mwaka elfu mbili na tisa. Baraza la mawaziri liliidhinisha orodha ya makampuni 26 ya kubinafsisha ikiwa ni pamoja na kampuni ya Kenya bomba ya Kenya Pipeline, nama la bomba la mafuta, kampuni ya kuzalisha umeme na mabenki, lakini bado hakuna hatua zilizochukuliwa. Polisi nchini Ujerumani ilifanya uvamizi Alhamis kuhusiana na kundi la wanamgambo ambalo lilipigwa marufuku la Hamas na kundi linaloliunga mkono Palestina la Samidun. Wizara ya mambo ya ndani ya Ujerumani ilisema uvamizi huo ulifanyika katika maeneo 15 katika majimbo manne. Kwa kupigwa marufuku Hamas na Samidun nchini Ujerumani, tumetuma ishara ya wazi kwamba hatutavumilia kutukuzwa au kuungwa mkono ugaidi wa kinyama wa Hamas dhidi ya Israel, waziri wa mambo ya ndani Nancy Fesal alisema katika taarifa yake. Katari imesema Alhamisi tangazo kuhusu kuanza kwa sitisho la mapigano kati ya Israeli na Hamas na kuachiliwa kwa mateka na wafungwa linaweza kufanyika baadaye hivi leo, baada ya kucheleweshwa kwa utekelezaji wa makubaliano ambayo pia ilimaanisha kusaidia misaada ya kibinadamu kufika ukanda wa Gaza. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Qatar Majed Al-Ansari alisema makubaliano ya kusitisha mapigano yaliyofikiwa yatakamilishwa katika siku zijazo. Mshauri wa usalama wa taifa wa Israel tachi Hanegbi alisema katika taarifa yake Jumatano jioni kwamba mazungumzo yanayoendelea na kwamba mateka wa kwanza wanaoshikiliwa na Hamas huko Gaza wataachiliwa ifikapo Ijumaa. Hey, Express mambo yanateremka hivyo, yani kiasi cha kupendeza hapa studio 15 hapo Banaba, wakiwa naye Otile Brown anasema roka bay, yani kikaribisho kamili, kwamba tumefika wakati wa barazani, ambapo tumeuliza tu. Je, unaridhishwa na mipango na matumizi ya serikali yako katika kuleta maendeleo? Kuna maoni kadha wa kadha. Basi nikianza na huyu, si mwingine anajiita, Bashiro Mnalima, anapatikana kule Songea nchini Tanzania. Ameandika kwamba yeye anaridhishwa, kwani barabara zinaendelea kujengwa na kuboreshwa, hospitali na vituo vya afya vinazidi kujengwa na kuboreshwa, shule za sekondari zinaongezeka, lakini pia ajira na promotion zinatolewa. Kwa hivyo yeye binafsi anaridhishwa na mipango ya serikali yake katika kuleta maendeleo kwenye eneo alilopo. Patrick Sulumu Achimede yuko kule DRC, anasema kwa upande wake yeye hafurahi lakini hajaeleza kwamba furahii kwa kitu gani hasa, na vilevile vile naona kuna huyu jazi Bahati Lusambo anapatikana Iunga Mbeya, nchini Tanzania. Amesema kwa kiasi mipango inatekelezwa, changamoto kubwa ipo kwenye matumizi ya fedha. Huo ndio mtazamo wake na maoni yake aliyotuandikia katika barazani ya VOA Express. Mapya Geledi ni Muka anasema kutoka kule Morogoro anasema kwa maoni ye, yake yeye serikali yake inatekeleza mipango yote kwa vile mipango uh, azihis, azihis, siju sifahamu si, si, anavyoeleza lakini ye kwake anasema kwamba anaridhika, kwa kifupi kwamba mambo yanatekelezwa au maendeleo yanatekelezwa. Veston Mangilo Mutanikilwa yeye anapatikana huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo DRC, ameandika kwamba kuridhishwa si kawaida, kila kukicha ni malalamiko. Hayo ndiyo maoni yangu. Ndivyo alivyoandika Veston Mangilo Mutanikilwa. J Mwadhi Mwadhi yuko Kenya, anasema la hasha, ni hadithi tu na ahadi na vitisho vya kusafirishwa na walawama kwa uongozi uliopita. Aa, sijaridhishwa kabisa. Haya basi, ndio maoni, baadhi ya maoni ambayo tumeyapata, tumeyapokea katika uh, kipengele hiki cha barazani kutoka kwako kwa kwa wewe msikilizaji. Tunashukuru kwa muda wako, kuandika ujumbe huu, nasi tumepata fursa pia ya kukusomea. Tupate burudani ya muziki hivi sasa. Basi huyu si mwingine, ni Jux akishirikiana na Diamond anakuambia injoi. Baki na mishangao kuswa ya mapenzi, nataka kuyaeleza na leo tena. Waite ni paparazi, warushe kwa mitandao, siataki mapenzi, nataka jipongeza, namwita yu baby <laughs> na na <laughs> <laughs> <Bora> yeye <enjoy. laughs> <laughs> <laughs> <laughs> kulingana na maoni yake, mm -hmm. kila siku ya maisha inatakiwa kuwa kama karamu, sherehe tu, lakini kwa kwa kawaida maisha hawi kwamba kila siku ni sherehe manake, mm -hmm. sherehe nazo zinahitaji hela. Sasa wakati wa kutafuta hela ni upi ili upate sherehe. Lakini unajua katika maisha ya kila siku, Harrison sio lazima uwe na pesa. a -a, a -a, pesa ndani ya roho yako, hiyo tayari ni pesa. ukiwa na amani na furaha katika moyo wako tayari inajitosheza katika kila kitu. Sinasikia mpaka wanataja akaunti hapa, umesikia wakitaja mambo ya akaunti ya roho. <laughs> <laughs> Ay, so, ya roho, lakini wanaashiria bado mambo ya benki bana, sande Shomari au <laughs> <wa> unasema vipi, akaunti <laughs> ya roho <laughs> uh-huh. Yo, nafikiri hiyo akaunti ya roho nami naingoja, maana sijui itakuwa vipi. Ukishakuwa na akaunti ya roho tayari, mambo yote yanakuwa mazuri mazuri kabisa. Haya basi, moja kwa moja tukitoka kwenye akaunti ya roho, mi moja kwa moja naangalia mambo yanayojiri ya <laughs> <burudari. Yeah>. yeah. <laughs> Mnafahamu mtaa wa Compton kule California? Basi mambo yamekuwa mazuri, waendesha pikipiki walizuka kule na macowboy na magwiji wa hip hop wakisherekea mtaa mpya wa easy. Hii ilikuwa ni siku ya Jumatano baada ya hatimaye jiji la Compton kubadili mtaa wake ambao sasa umepewa jina la Eazy na hiyo ni, imetokana na, nini imetokana na heshima ya rapa Eazy-E ambaye jina yake halisi ni Eric Wright alikuwa mwanzilishi na mmiliki wa Ruthless Records na mwanachama wa kundi ya rap na hiphop NWA, wakati huu akiwemo Ice Cube, Dr. Dre, DJ Yella, na Arabian Prince. Sasa basi, familia ya Wright ilikuwa pale kwenye umati huku jukwani, na maafisa wa jiji wakionyesha mtaa huo mpya. Na mtoto wake Eazy-E anaitwa ebi Wright alisema kwa kweli hii siku hakutarajia kabisa, anasema imekuwa kama ni ndoto, ni kitu ambacho kimestahili kuwepo kwa muda mrefu, hatimaye kimefanikiwa. Na Eazy-E, kama mnakumbuka, alifariki dunia mwaka 1995 kutokana na nimonia iliyohusishwa na ukimwi. Basi tukitoka huko tuangalie kwenye miziki, mziki wa Billboard si simnaufahamu Billboard vizuri basi tuzo za Billboard mwaka huu 2023 wanasema zimetazamwa mara milioni 293 katika majukwaa mbalimbali katika saa 48, zile za kwanza, kwa mujibu wa d la Clark, wametangaza hayo Jumatano. Kipindi hiki kimeruka kuwa nambari moja kwenye mitandao yote ya kijamii. Unaambiwa imeshika nambari moja kwenye Facebook, Instagram, Twitter, YouTube, kote huko ilikuwa ni nambari moja. Wakati huo wimbo Mariah Carey, All I Want for Christmas uligonga na kutamba, uli kweli kweli. Wimbo huu ni nambari kumi na moja hivi sasa, ambapo walitumbuiza na we na we rock na roll, kama mnajua mapacha. Vile vile katika tamasha hizo kama mnavyojua, kwa, kwa mara ya kwanza afrobeat iliwekwa katika Billboard Music Awards. Sana. Aha, na wa e. Sasa wakashinda wa upande wa Afrika, Burna Boy ndio akapata msanii bora. Na remix ya wimbo wa Rema, Calm Down, Calm Down, wimbo wanaupenda sana, aina hiyo ndio ulitamba kama wimbo bora wa Afrobeats nambari moja, top top top kule juu kabisa. Na mtajua wanasema Rema Novemba 14 alikuwa pale, katika uwanja Oxygen Arena. Ni uwanja mkubwa sana huu kama mnavyojua pale London na aliujaza wote, wanasema uwanja unachukua watu elfu ishirini pale London. Bana Boy alikuwa kwenye kituo cha toyota kule Houston, Texas na alifanya vitu vikubwa sana akitangaza albamu yake mpya. Naona una mengi sana mengi na tamani kama... tungekuwa na muda kabisa, ungeangusha mambo mazuri. Asanti sana, sande Shomari Bila labda shama. Kidogo tu tunapoendelea kukamili ama tunapokamilisha vizuri tu kukumbusha kwamba hapa leo sikukuu kali ya Thanksgiving ambapo mkamiti hali ilivyo, kuna maparedi kwenye televisheni. mm -hmm. Kuna zaidi ya watu milioni hamsini na tano wamesafiri kote Marekani, ndege zimejaa, treni zimejaa, mabasi yamejaa, na nyumba zote zina chakula na hasa bata mzinga. Tunapozungumzia Thanksgiving pia hatuwezi kusahau mlo maalum wa Thanksgiving ambao ni bata mzinga akiambatana na vimilo vi, vi vidogo vidogo, sweet potatoes, mbatata e, hali kadhalika kunakuwa kuna mboga za majani kunakuwa kuna matunda pale, ambao ndio mlo unakuwa umekamilika. Wakati huu basi, kama tulivyokwambia hapo awali, uh, paredi maalum kwa ajili ya siku hii ya Thanksgiving zinaendelea katika majimbo mbalimbali mbali hapa nchini Marekani. Huko New York mambo ni shwari kabisa, basi vitu vyote vinaendelea hivi sasa. Basi shukran kwa kusikiliza VOA express kutoka hapa Washington DC. Inaitwa Mkamiti Kibayasi kwa niaba ya wenzangu wote nakutakia kila la heri kwao msikilizaji uliopo hapa nchini Marekani, nakutakia happy Thanksgiving.