Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa kumi na mbili na nusu jioni saa za Afrika ya Kati, na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki. Tunasikika kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania na 93.7 FM Kaya Mombasa, na bila kusahau FM za VOA 107.5 Nairobi na 107.8 Mombasa, 102.8 Lubumbashi, 96.2 Goma, 97.9 Bukavu na 97.7 Kisangani nchini DRC na 143 Kigali Rwanda. Ninayewakaribisha hii leo ni mimi Patrick Ngwimana. Katika matangazo yetu ya leo, tunakuletea kipindi cha salamu na muziki, lakini kwanza tunakusomea habari za dunia na msomaji wako ni Sandei Shomari. Israel imesema leo Jumapili kuwa imepokea orodha ya mateka wanaotarajiwa kuachiliwa na Hamas baadaye leo huku Marekani ikisema inaamini kuwa Marekani mmoja atakuwa miongoni mwa walioachiliwa wa na wanamgambo hao kutoka Gaza. Kuachiliwa huko kwa siku ya Jumapili itakuwa duru ya tatu ya mateka kuachiliwa huru katika siku ya tatu ya kile kilichopangwa kama sitisho la siku nne katika mapigano kati ya Israel na Hamas ambayo inatarajiwa kumalizika siku ya Jumanne. Mshauri wa usalama wa taifa wa White House Jake Sullivan alikiambia kituo cha televisheni cha NBC kwenye kipindi cha Meet the Press kwamba Marekani ina sababu ya kuamini kuwa walao mateka wake mmoja ataachiliwa huru siku ya Jumapili. Maafisa wa usalama wa Israel wanakagua orodha ya mateka ambayo itatolewa, na familia za mateka pia zimearifiwa serikali ilisema. Rais wa Sierra Leone Julius Maada Bio ametangaza amri ya kutotoka nje kote nchini humo baada ya watu wenye silaha kushambulia kambi kuu ya kijeshi ya taifa hilo la Afrika ya magharibi katika mji mkuu na kuzua hofu ya kuvunjika kwa utulivu huku kukiwa na ongezeko la mapinduzi katika eneo hilo. Bayo alisema siku ya Jumapili katika taarifa yake kwenye mtandao wa X kwamba watu wenye silaha wasiojulikana walishambulia ghala ya silaha katika mji mkuu Freetown mapema asubuhi. Aliandika kwamba utulivu umerejeshwa na vikosi vya usalama vinawatafuta watu hao wenye silaha. Bayo alichaguliwa tena kwa muhula wa pili mwezi Juni katika kura iliyopingwa ambapo chama kikuu cha upinzani kilishutumu tume ya uchaguzi ya Sierra Leone kwa kula njama na chama chake ili kuiba kura. Wakati huo huo, mamlaka ya usafiri wa anga ya Sierra Leone siku ya leo Jumapili iliyataka mashirika ya ndege kuakhirisha safari za ndege baada ya amri ya kutotoka nje nchi nzima iliyowekwa serikali ili kukabiliana na shambulio kwenye kambi ya kijeshi na watu wenye silaha wasiojulikana. Mamlaka ya usafiri wa anga ilisema kwenye taarifa yake kwamba abiria wanapaswa kuwekwa kwenye ndege zinazofuata baada ya amri ya kutotoka nje kuondolewa. Iliongeza kuwa anga ya nchi hiyo bado iko wazi. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Wizara ya ulinzi ya Uingereza ilisema kwenye taarifa yake ya kila siku ya kijasusi kuhusu Ukraine kwamba harakati za hivi karibuni za usafiri za Rusia zinaonyesha kwamba nchi hiyo imehamisha mifumo yake ya kimkakati ya ulinzi wa anga kutoka kwenye pwani yake ya Baltic ya Kaliningrad. Hatua hii kutoka Kaliningrad, ambayo imezungukwa pande tatu na nchi wanachama wa NATO, inaangazia athari ya vita vya muda mrefu iliyotokana na baadhi ya vifaa muhimu vya kisasa vya, vya Rusia. Jumamosi ilikuwa siku ya ukumbusho wa Holodomor huko Ukraine, wakati ambapo raia wa Ukraine wanakumbuka njaa iliyosababisha mamilioni wa ya watu kufariki dunia katika miaka ya 1930, kwa sababu ya sera za enzi ya kisovieti. Holodomor, ambayo ina maana ya kifo kutokana na njaa kwa lugha ya Ukraine, ilikuwa sera ya makusudi ya Joseph Stalin ambayo watu wa Ukraine pamoja na zaidi ya nchi 30 wanaitambua kama mauaji ya kimbari, lakini Moscow inakanusha. Papa Francis anayesumbuliwa na matatizo ya mapafu alionekana akiwa ameketi katika kanisa lililopo kwenye makazi yake badala ya katika uwanja wa St Peter Square, huku msaidizi wake akisoma ujumbe wa papa wa siku ya Jumapili. Papa huyo mwenye umri wa miaka 86 akiwa amevalia mavazi yake meupe ya kawaida na bendeji kwenye mkono wake wa kulia alikuwa ameketi karibu na msaidizi wake wakati wa usomaji huo. Wapendwa kaka na dada, jumapili njema, leo siwezi kutokea dirishani kwa sababu na tatizo kwenye mapafu, Francis alisema. Papa Francis alikwenda hospitali ya Roma siku ya Jumamosi kwa uchunguzi ambao Vatikani ilisema ulifuta wasiwasi wasi, kuwa ana matatizo katika mapafu baada ya flu kumlazimisha kuakhirisha shughuli zake. Zaidi ya watu elfu mbili wamecheza kuimba na kushangilia katika gwaride la wapenzi wa jinsia moja katika mji mkuu wa India huko, pia wakielezea wasiwasi wao wasi wa kuhusu sheria kali nchini India wakicheza ngoma na muziki washiriki hao siku ya Jumapili walibeba bendera za upinde wa mvua, puto za rangi nyingi tofauti na mabango walipokuwa wakitembea kwa zaidi ya saa mbili hadi eneo la Jantar Mantar karibu na bonge la India. Tukio hilo la kila mwaka linakuja muda mfupi baada ya mahakama kuu ya India kukataa kuhalalisha ndoa za watu wa jinsia moja, jambo ambalo iliyokatisha tamaa wanaharakati wa haki za LGBTQ katika nchi hiyo yenye watu wengi zaidi duniani. Mwaka elfu mbili na kumi na nane, Mahakama Kuu ya India ilitupilia mbali sheria ya enzi ya ukoloni ambayo ilifanya adhabu ya mapenzi ya jinsia ya moja kwa hadi miaka kumi jela na kupanua haki za kikatiba kwa jumuia ya wapenzi wa jinsia moja na wanadiplomasia wakuu kutoka nchi za Korea Kusini, Japan na China wamekubaliana kufufua ushirikiano kati ya nchi jirani hizo za Asia na kuanza tena mkutano wa viongozi wa pande tatu. Lakini wakati wa mkutano katika mji wa Busan nchini Korea Kusini siku ya Jumaapili, hawa watatu wa mambo ya nje bado walishuhudia kufikia makubaliano kuhusu muda wake. Helo, helo, helo popote ulipo, natumai kwamba mambo yameenda safi sana. Kwangu yanaenda vizuri sana, kutoka studio 15 na tano hapa Washington DC. Kipindi ni Salamu na Muziki na mimi nitakuwa nawe hadi nihakikishe kwamba umeridhika kabisa kwamba salamu zako kwa zimefika kwa wapendao wakiwa mbali na karibu. Nalo jina langu Harrison Kamao na bila kupoteza wakati moja kwa moja, na zikamata zake salamu za Nazareth Mwakipembe, akiwa kule Tukuyu, Mbeya, Tanzania. Unasema salamu zako kwanza kabisa zimwendee for J Momloka. Kutoka hapo salamu zingine zimfikie Javes Maembe wa Nelsio Bela Rutahiwa, Salum Busisi, Nicolas Godfred Kayago, Kanuti Liambo Magembise, Padri Mosi Jacob Ali na Pascalin Lucas Chambi. Ujumbe tuzidi kukumbukana Salamu zinginazo zikamata sasa hivi ni za Gerard Felician. Unasema salamu mara moja, zimwendee Manka Ikunde, Gerard Ruaichi, Angel Gerard na Inocenzia Gabriel, wote wakiwa kule mtaa wa Kombo. Unawaambia wewe unawapenda na waendelee kusikiliza na kusalimina kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Maige Mbona Ntemesi unasema kwamba ni kutoka kule Nyabi Juchune Nyamongo, Tarime, Mara, na unasema kwamba zako salamu ungependa kupeperusha kwa wafuatao wa mke wako Dens Chacha Mwita au mama Zawadi, akiwa Nyamongo, Tarime, Mara, watoto wako Zawadi Maige Mbona, Brighton Maigembona, Mariam Maige Mbona, Senda Mabura Magesha, Yohana Nyenza, Liengelienge Lienge na Doto Mahona. Ujumbe usipokee, zawadi ya nguo toka kwa mtu aliye uchi. Ujumbe mgumu na mzito tena, vizuri sana, lakini mzuri sana ujumbe huu, kwa hakika umefika. Salamu zingine kama hatani zako Juma Idi Isa, unasema habari za kazi, ndugu mtangazaji, nami nasema ni fiti sana, kutoka hapa Washington DC. Basi salamu nasema ziwaendee wafuatao. Mtangazaji wa kipindi, nami nazipokea kwa mikono yote miwili: mganga Es Maganga, fikiri Dario Galaka, mchana James, mchana Kasoro, Maziku, John Ipembe Bahe Zanestori Maka Muhaha, bila kusahau Honchi Kibinankoi na Miriam Loi. Mwisho ni kwa mabingwa na wasikilizaji wote wa redio Sauti ya Amerika na mabingwa wa salamu, tukumbukane kupitia mtambo wa nguvu wa redio Sauti ya Amerika, Washington DC. Ndio ujumbe unaosema Juma Id Isa. Nakubaliana nawe kamili. Elisa Shiguta, unasema kwamba uko kule Ibondo, Katoro, Geita, Tanzania. Unasema leo unaomba salamu zako zianzie hapo studio kwa watangazaji wote, nami kwa niaba ya wote nasema pia tumekusalimika na tumekusalimia pia. Unasema zingine zimfikie mke wako Dorika Hamisi Kitiku au mama Jackson, wazazi wako Siguta Joseph na mama yako Joyce William, familia ya baba mkwe wako mzee Hamis Kitiku akiwa kule Mnang'ana, Sepuka Siginda, James Mzalendo, Bonface Stephen, baba Serapia, Antony George akiwa Geita, Elias Mlima, Makoye Misalaba, Madale Shija, Cornel Petro, Samuel Zakayo, Kalwegetla Loren na Sida Loro na Filbert Kabunjake. Unasema pia zingine zimfikie Mataya za Hungwi Hungwi na mkina Shonele, bila kumsahau Fumbuka Makelezu na Antony Kabwebwe uh, Sadik Hugwi Luguma, Hamis Mabogo bila kusahau Mohamed Timo Magenge magege na wanao Jackson Elias Siguta, Beatrice Elias Siguta na Medusela Elias Siguta. Ujumbe niliyewakumbuka mimi ni Elias Siguta, pokeni salamu zangu kutoka Ibondo Katoro, Gate Tanzania, bila kuwasahau ukoo wote wa Shiguta popote mlipoa. Naona kibao hapa chake lava love anasema habibi yote yakifanyika kutoka hapa studio 15, Idhaa Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. kwamba wicho habibi chake lava lava. Tunaendelea hapa tu kutangaza na kuendeleza salamu kama nilivyozipokea, kwani najua ni muhimu kabisa kuwasalimu wakiwa mbali na karibu, wote wapendao salamu. na zikatamata sasa ni ngalama maluta Ngalama Maluta wa Isolo Magu, Mwanza, Tanzania. Salamu zako kwanza ni kwa mke wako mpendwa Sara John akiwa Mwanza, Tanzania, mama yako mzazi Sofia Bagalama akiwa Mwanza, Tanzania, rafiki zako wote wakiwa Tanzania, DRC Congo, Kenya, Uganda na Malawi, na familia ya Maluta wakiwa kijiji cha Cheyo Isilo Magu, Mwanza, Tanzania, bila kusahau wewe hapo mtangazaji. Nami nasema nazipokea kabisa, kwa vile unanipa nguvu na mutisha wa kuendelea kupeperusha salamu, Bwana Galama Maluta, asanti sana, mkongwe wa salamu. Salamu zingine zikamata sasa hivi ni za Zazarethe Mwakipembeni nasema kule Tukuyu Mbeya Tanzania. Salamu kwanza kabisa zimwende J Momloka, Jafet Maembe, Nencio Bela, bila kusahau tahiyatu salamu sisi, Nicholas Godfrey Kayago, Kanuti Liambo, Mage Mbise, Padre Mosi, Jacob Ali na Pascaline Lucas Chambi. Ujumbe tuzidi kukumbukana. Fitina Pongla anasema kwamba yuko kule ni wakatoro kule Geita, Tanzania. Salamu zako kwanza kabisa ziwaendee King Majuto. Ngusa Mleba, James Muki, Silinde Gazungu na Ali Nyamachoma, Matikiti Muhammed, Tumaini Mwakalinga, bila kusahau Simon Francis wakaseme Geita, Victor B Msalabuye, Ndoto Kushanga na Letisha Shilogile, Filbert Jonathan Kenshambi, Amos Magige na Goligodha Makabe Mkono unasema tukumbukane kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mambo yakiendelea vizuri kabisa, mimi hapa kwenye studio naendelea kuchangamka tu, nikiamini kwamba popote ulipo, salamu unazipata kwa njia iliyomurwa tu kabisa. Tunapoendelea, Victor B Msalabuye tena napata za kusalamu, ukiwa Geita, Tanzania. Unasema kabisa, ndugu mtangazaji, au ah, usinichoke na nina madeni mengi ya salamu. Naomba salamu zangu ziendee Solomon Jiku na Suke John wa Ilagasika. Nami nasema siwezi nikachoka nawe Victor B Mselabuye, kwani niko kwa hapa kwa ajili yako. Jega kijiji kutoka kwa Wasakatonge Salam Club unasema Mwasala Nzega, unapenda kupeperusha salamu zako kwa wafuatao. Kwanza kabisa ni kwa Marujunga, Marugunja Jill, Charles Masonga fudi Frank Lebwanga, Kashinji mjomba, na watu baadhi, Jipala mwana wa Matayas, Kaseko Ngasa, Solomon Jiku, Simon Maram Seti. Mwisho kabisa ni kwa Juma Kasengere. Ujumbe ukisikia salamu, basi nawe huna budi kurudisha salamu. Saidi Msafiri kutoka msitu wa kule Ngedere, Mombo, Jitegeni, Tanga, Salams Club na unasema salamu ni kwa mchana Chana, Fikiri, Dario Galaka, Deus Masunga, Miraji Kibinda, Jafar Kopo, King Sofa, Filbert Kenshambi Sayungu, popote walipo. Ujumbe, mwenda kisimani mapema hupata maji. Mayenge Rogers Wanjala Babulu, Babulu, salamu zako ni kwa wazazi wako Patrick Chetambe, mama yako Agnes Nafula, wote wakiwa Bungoma, na unasema kwamba Marakau Kabusasi, Salvation Army wote ungetaka salamu zako ziwafikia. Salamu zingine nazikamata sasa hivi ni zake Mage Bins Mbise, unasema kwamba salamu za kwanza kabisa zimfikie Emmanuel John Machungwa, Mashaka Sumbi Mkonole Lutaiwa Busisi Aliyapenda Mwanyika Kuyi Silinde Kazungu Simon Mashimba Malimi Mkankulu wa Mkankuli na mwalimu Kennedi Mpemba, Maria Bura, Dorikatedio Divota, Daniel Eliasi, Daudin Kumba, Shagebe kinyozi mstaafu, Sidia Fuguru, Nicolas a Jeffrey Kayago, Juma Oka Zuri, Mosi Mapigano, Yakobo Tina Mtelula, tuna Godfrey Mwakapenda na vilevile kinyozi mstaafu Sidia Fuguru Masanja Msani unasema kwamba tuendelee kukumbukana kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, ukisema unapenda sana, ambapo hapa namuona Barnaba akiwa naye Utile Brown wanasema Aba ndipo tunaendelea na salamu na mziki kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mimi wako Harrison Kamau na mambo yanaendelea shwari kabisa. Napo zikamata zako salamu, The Jaffes Isidori, wa katapulo Kalambo, Rukwa, Tanzania. Leo unasema salamu zako kabisa zimwendee mama yako Winfrida Juma Mintanga, Mwalimu Kasolo, Kriofas Daniel Isidori wa Sua, Morogoro, Filbert Kenshambi, Hussein Kakoyola, Jafeth Maembe pamoja na watangazaji wote wa VOA. Kwa niaba yao unasema asanti sana. James Tano wa Nzega, Tabora, Tanzania, habari za siku, mtangazaji wa zamu, nami nasema niko fiti sana, asante kwa kunisalimu. Salamu basi ziwafikie Mabere Malale, Letisha Shidogile, Fojei Mwamkola, Deus Masunga, Nazareth Mwakipembe, Salibunzali Sali, na ujumbe tuendelee kukumbukana kupitia mtandao mkubwa wa mkubo, VOA Swahili. Nami nakubaliana nawe kabisa James Tano Galama Maluta wa Isolo, Magu, Mwanza, Tanzania, shabiki kweli kweli, nasema marafiki zako wakiwa Tanzania wapate salamu, DRC Congo, Kenya, Uganda na mama yako mzazi Sofia Bugalama akiwa Mwanza Tanzania, mke wako asisahaulike pia. Unasema niwasalimu na kuwapenda zaidi popote walipo. Salamu zingine nazo zikamata sasa hivi ni zako Joseph Sindano wa Dareda, Manyara, Tanzania. Salamu kwa gwiji wa salamu Fikiri Dario Galaka, Letisha Shidogile, Filbert Jonathan Kenshambi, Sidia Fuguru kinyozi mstaafu, Charles Jumanne fundi simu, Divota Daniel Elias, Mashaka Subinkonole, Majariwa Bususu DC wa Kibondo, aha Mheshimiwa Los Peter bura DC wa Msoma Mheshimiwa Vincent Nano, Mbunge wa Mbulu vijijini, Ise Mbunge wa Bahati mjini Mheshimiwa Gekul, Humphrey Mansi, Andon Mazengo, Dorika Thandio na Richard Kambale, Abubakar Geresi, Saida Mabula, Nazareth Mwakipembe, Vincent, JJ Kaji, Jafari Komo, Waziri Kasim Majaliwa, Narutahiwa Busisi, Mwalimu Kennedy Mpemba, Fadhili Hamdani Sibihika ujumbe tukumbukane kupitia idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, Washington DC. Nami nasema kweli umeshapata na umegonga. Ni ndipo salamu na zikamata zako. Kulikoza Magabe unasema yuko kule Geita, Tanzania. Salamu zako ziwafikia wafuatao: King Majuto, Victor B Msalabuye, Kigombeni, Zenobi Baraka Maganga, mzee Joseph Sindano, James Tano, bila kusahau Thomas Mayunga Mwana Lauresia, Mohamed Kachuru, Elias za Range, Magige Litisha Shilogile, Revokata za Levaeri, Frank Shawer, mama Sorongai, mama Justine na Fitina, Paul Wakatolo, Michael Longa, Jafet John Fundi na Maronge Shabani. Ujumbe wa wazazi walezi, tusomeshe watoto, maana ndiyo taifa la kesho. Hakika ndiyo taifa la kesho. Salamu zingine hapa nazo zikamata, ni waziri wa mambo ya salamu Mheshimiwa Deus Masunga, unasema salamu za kwanza kabisa ukiwa kule Tabora, zimfikia Asha Shabani Ali Mapema Ndula, Joyegangwa mtoto Masunga Deus, Bebi Masanja Deus, Marikia Kundi Deus, James Tano, Nasoro Maziku na Jumanne Lukoba wakiwa Tabora, Salibunzalisari Fikiri, Dario Galaka Rutahiwa, Busisi Gazaboy kila kamage mbise majariwa bususu saenda mabula magesha na mchana j mchana popote walipo ujumbe kila kazi basi, na nawa basi naona salamu na zake Charles Jumanne, fundi simu, anasema za kwanza kabisa zimwendee mwalu golola, na unasema uh, unasema kwamba ungetaka kusalimia Michael Noga litisha shirugile nazari mukipembe sadid John, mwanaharakati Javid maembe wa Ugala Katavi, Magembise, Emmanuel John na machungwa na mashaka, Sumbi, Mkonole kusema kwamba unawapenda wote. Na ninasema kwamba muda nao ni kama unanipa kisogo, napoona tu ni kuage na ngoma hii ya Jux, wakiwa naye Diamond wanasema enjoy <laughs> kwani wanasema maisha ni mafupi. Nimefurahi sana kuwa nawe, kutoka hapa Washington DC studio 15, basi jina langu Harizon Kamau nikikutakia wakati mwema popote ulipo na wote wale wanaonisikiliza, basi pokeeni salamu zangu mimi na wenzangu wote watangazaji kutoka hapo Washington DC na hadi wakati mwingine. Pata ngoma ni leo achatuni waweke wazi mubaki na mishangao kuswa ya mapenzi nataka kuyaeleza na leo Nam damond platnam zuiya msikilizaji, akimaliza mambo hayo, basi na kibao hicho ndiyo kinakamilisha salamu na muziki kutoka kwa mwenzangu Harrison Kamao. E, mambo yalikuwa ni mazuri kweli kweli na kushukuru sana Harrison Kamao. Kwa wale ambao hamkusikia salamu zenu hii leo, basi mnaweza mkasikiza tena kipindi cha salamu wiki ijayo, Jumapili ijayo kutakwa tena tunaporomosha salamu zenu. Kwa hiyo usiwe na wasiwasi, ulengo ujapata kusikia salamu zako, unaweza ukazisikia wiki ijayo lakini hivi sasa basi, kabla ya kukamilisha haya matangazo, kwa upande wangu niko tayari kusomea muktasari wa habari. Israel imesema kuwa imepokea orodha ya mateka wanaotarajiwa kuachiliwa na Hamas baadaye leo, huku Marekani ikisema inaamini kuwa Marekani mmoja atakuwa miongoni mwa walioachiliwa na wanamgambo hao kutoka Gaza. Kuachiliwa huko kwa Jumapili itakuwa duru ya tatu ya mateka ya kuachiliwa huru katika siku ya tatu ya kile kilichopangwa kama sitisho la siku nne katika mapigano kati ya ya Israel na Hamas ambayo yanatarajiwa kumalizika siku ya Jumanne. Rais wa Sierra Leone Julius Maada Bio ametangaza amri ya kutotoka nje kote nchini humo baada ya watu wenye silaha kushambulia kambi kuu ya kijeshi ya taifa hilo la Afrika ya Magharibi katika mji mkuu na kuzua hofu ya kuvunjika kwa utulivu huku kukiwa na ongezeko la mapinduzi katika eneo hilo. Wakati huo huo, mamlaka ya usafiri wa anga Sierra Leone ilimesema hii leo na kuyataka mashirika ya ndege kuahirisha safari za ndege baada ya amri hiyo ya kutotoka nje iliyokuwa na serikali ili kukabiliana na shambulio kwenye kambi ya kijeshi no na watu wenye silaha wasiojulikana. Na wizara ya ulinzi ya Uingereza imesema katika taarifa yake ya kila siku ya kijasusi kuhusu Ukraine kwamba harakati za hivi karibuni za usafiri wa Rusia zinaonyesha kwamba Rusia imehamisha mifumo yake ya kimkakati ya ulinzi wa anga kutoka kwenye pwani yake ya Baltic ya Kaliningrad, Kaliningrad, na hatua hii ambayo imezungukwa pande tatu na nchi wanachama wa NATO inaangazia athari ya vita kwa muda mrefu iliyotokana na vifaa muhimu. na hapo ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika msikose kuungana nasi hapo kesho kama kawaida ifikapo saa kumi na mbili na nusu jioni saa za afrika ya kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki kwa niaba ya wote walioshiriki na kufanikisha matangazo ya leo mimi ni patrick ndwimana nikiwatakia usiku mwema kutoka hapa Washington.